Kodayake zuwa wurin motsa jiki bai kamata ya zama wasan kwaikwayo na salon ba, har yanzu yana da mahimmanci a yi kyau. Ban da haka, idan ka yi kyau, ka ji daɗi. Sanye da dadi
tufaficewa kun ji kwarin gwiwa a ciki kuma hakan yana ba da damar sauƙi na motsi zai taimaka muku jin daɗi game da ayyukanku kuma wataƙila ma kiyaye ku kaɗan.
m. IdanYanzu kun fara sabon shirin motsa jiki, wannan fasalin zai share duk wata tambaya game da abin da kuke buƙatar kawowa wurin motsa jiki ko abin da za ku
sa zuwa dakin motsa jiki. IdanA halin yanzu kuna motsa jiki, wannan zai zama mai wartsakewa kuma ya ba ku wasu shawarwari don haɓaka matakin jin daɗin ku yayin da kuke aiki.
TUFAFIN AIKI
Nau'in kayan da kuka zaɓa don sakawa zuwa dakin motsa jiki ya kamata ya ba ku damar jin bushewa, jin daɗi, da ƙarfin gwiwa. Babban abin da za ku mayar da hankali yayin motsa jiki ya kamata a ba shi duka, kuma
bai kamata ku kasance masu sanin kanku ko rashin jin daɗi a cikin tufafin da kuke sawa ba. Dangane da nau'in motsa jiki da kuke yi, ana iya buƙatar tufafi daban-daban. Yanke
na tufafin da kuke sawa zuwa dakin motsa jiki ya kamata su ba ku damar motsawa cikin 'yanci ba tare da takura muku motsin ku ba. Za ku kasance da motsi da lanƙwasa sau da yawa yayin motsa jiki, don haka
tufafin da kuke sawa yakamata su ba da damar sassauci. Nemo tufafin da aka yi da kayan roba kamar nailan, acrylic, ko polypropylene don kyakkyawan ma'auni na aiki da kwanciyar hankali.
Auduga mai yiwuwa shine masana'anta na motsa jiki na yau da kullun, saboda yana da farashi mai ma'ana, mai numfashi, da kwanciyar hankali. Koyaya, yana kula da ɗaukar danshi kuma ya zama nauyi sosai idan kun kasance
gumi. Dangane da yanayin yanayi da matakin jin daɗin ku, mai dacewaT-shirtko saman tanki (wanda aka yi da kayan da aka ambata a sama) tare da wando mai dadi ko guntun motsa jiki shine motsa jiki mai kyau
zabin tufafi. Bi waɗannan shawarwari akan abin da za ku sa a dakin motsa jiki kuma za ku yi kama da jin daɗi! Ga wasu karin shawarwari:
TARBIYYA
Kafin yanke shawarar takalma, yana da mahimmanci a gwada wasu kaɗan har sai kun sami wanda ya ji daidai. Duk da yake a kantin sayar da, gwada yiwuwar takalma ta hanyar tafiya a kusa da kantin sayar da kuma
tsalle sama da kasa. Don samun dacewa mai dacewa, yana da mahimmanci kuma ku sanya safa da za ku sa yayin motsa jiki. Bugu da ƙari, tabbatar da zabar takalmin da ya dace
don aikin da za a yi amfani da shi.
MASU GUDU
Ya kamata takalman gudu masu dacewa su samar da kwanciyar hankali, sarrafa motsi, da kwantar da hankula don tafiyarku. Dangane da siffar ƙafar ku kuna iya buƙatar baka mai girman daban. Yi magana da a
mai siyar da ƙwararrun takalman gudu don nemo mafi kyawun ku.
Takalma na tafiya: Kyakkyawan takalman tafiya ya kamata ya ba da izinin motsi da motsa jiki.
Masu horar da ƙetare: Waɗannan an fi sawa a wurin motsa jiki. Waɗannan takalman sun dace da wanda ke gudana lokaci-lokaci, tafiya, da/ko ɗaukar azuzuwan motsa jiki. Su bayar
sassauci, kwantar da hankali, da goyan bayan gefe.
SOCKS
Lokacin zabar safa don sawa zuwa dakin motsa jiki, kada ku yi kuskuren ban tsoro na safa tufafin wasanni tare da takalma masu gudu. Zabi farin ko safa mai launin toka wanda ke ba da izinin ƙafafu don yin numfashi
kuma suna jin daɗin horar da su. Sanya safa da aka yi daga acrylic ko gauraya acrylic. Wannan abu baya riƙe danshi kamar yadda auduga da ulu sukan yi, wanda zai iya haifar da blisters da
sauran matsalolin kafa.
SPORTS BRAS
Kyakkyawan rigar nono na wasanni yana da mahimmanci don ba da tallafi da rage yawan motsi. Ya kamata rigar rigar mama ta zama gauraya na auduga da abu mai “numfashi” kamar ragamar spandex don taimakawa
gumi ya kafe kuma ya kiyaye wari. Gwada a kan nono daban-daban har sai kun sami wanda ke ba da mafi yawan tallafi da ta'aziyya. Gwada tsalle sama da ƙasa ko gudu a kan wuri kamar
kuna gwadawa dabanrigar mamaakan auna goyon bayansu. Ya kamata rigar rigar mama da kuka zaɓa ta dace da kyau, tana ba da tallafi amma ba ta hana motsin ku ba. Tabbatar cewa madauri ba su tono ba
a cikin kafadu ko band a cikin kejin hakarkarin ku. Ya kamata ya dace da kyau, amma ya kamata ku sami damar yin numfashi cikin kwanciyar hankali.
MP3 PLAYER KO STEREO NA KIRKI DA HARKAR DUNIYA
Kawo na'urar MP3 ko sitiriyo na sirri tare da wasu zaɓin kiɗan da kuka fi so babbar hanya ce ta motsa kanku a wurin motsa jiki. Kiɗa mai ƙarfi - ko menene naku
zaɓi na iya zama - hanya ce mai kyau don haɓaka aikin motsa jiki na cardio da samun ku. Rigar hannu ko bel mai ɗaukuwa (ana siyarwa a shagunan sashe da yawa ko motsa jiki na musamman
shagunan) hanya ce mai kyau don ɗaukar mai kunna MP3 ko sitiriyo na sirri.
KALLO
Yayin da kuka ƙara haɓaka, ƙila za ku so ku fara daidaita lokutan hutunku tsakanin kowane saiti. Dangane da burin ku, wannan zai tabbatar da cewa ba ku daɗe da hutawa ko ɗauka
karya masu gajeru da yawa.
Da fatan wannan zai ba ku haske game da abin da za ku sa a dakin motsa jiki. Kuma idan kuna farawa tare da shirin motsa jiki ko kuna son wasu shawarwari masu motsa rai da
karin shawara,browser gidan yanar gizon mu don labarai yau.
Yanzu da kuka san abin da za ku sa wadakin motsa jiki– za mu gan ku a can!
Lokacin aikawa: Maris 12-2021